So sánh kỹ thuật máy hiện sóng OWON HDS2102 và HDS1022M-N
12 thg 5 2026
Máy hiện sóng OWON HDS2102 và HDS1022M-N đều là những thiết bị cầm tay tiện dụng, nhưng chúng phục vụ các nhu cầu kỹ thuật khác nhau. HDS2102 có băng thông 100MHz và tốc độ lấy mẫu 500MSa/s, trong khi HDS1022M-N có băng thông 20MHz và tốc độ lấy mẫu tối đa 100MS/s.
| Thông số kỹ thuật | OWON HDS2102 | OWON HDS1022M-N |
|---|---|---|
| Băng thông | 100MHz | 20MHz |
| Số kênh | 2 | 2 |
| Tốc độ lấy mẫu | 500MSa/s | 10S/s ~ 100MS/s |
| Chiều dài bản ghi | 8K | Max. 6K |
| Hiển thị | 3.5-inch LCD | 3.7 Inch TFT |
| Điện áp đầu vào tối đa | AC 750V, DC 1000V | 400V(PK-PK) CAT II |